ผมผิดตรงไหน? ผลโพลล์เผย ‘สาวญี่ปุ่นไม่อยากออกเดตกับหนุ่มที่คลั่งไคล้วงไอดอล’ มากที่สุด
มีอีก 4 ข้อที่ทำเอาเกาหัวเหมือนกัน
![ผมผิดตรงไหน? ผลโพลล์เผย 'สาวญี่ปุ่นไม่อยากออกเดตกับหนุ่มที่คลั่งไคล้วงไอดอล’ มากที่สุด 1 00610460016873127022938 200M](https://i0.wp.com/thisisgamethailand.com/wp-content/uploads/2023/06/00610460016873127022938_200M.jpg?fit=1000%2C523&ssl=1)
ผู้หญิงแต่ละคนก็จะมีสเปกผู้ชายในฝันที่แตกต่างกันออกไป อย่างไรก็ตาม มักจะมีการออกสำรวจกันเป็นประจำว่า “ผู้ชายแบบไหนที่ผู้หญิงส่ายหัว” โดยล่าสุดมีผลโพลล์จากทางญี่ปุ่นมาให้เราได้ติดตามกัน โดยผลสำรวจที่ออกมาก็สร้างความฉงนไม่น้อย เพราะว่า “สาวญี่ปุ่นไม่อยากออกเดตกับหนุ่มที่คลั่งไคล้วงไอดอล” มากที่สุด
![ผมผิดตรงไหน? ผลโพลล์เผย 'สาวญี่ปุ่นไม่อยากออกเดตกับหนุ่มที่คลั่งไคล้วงไอดอล’ มากที่สุด 2 image 1205](https://i0.wp.com/thisisgamethailand.com/wp-content/uploads/2024/04/image-1205.jpeg?resize=708%2C531&ssl=1)
เว็บไซต์ yaraon-blog ได้ออกมารายงานว่าจากการสำรวจสาวญี่ปุ่น (ไม่ได้ระบุจำนวนผู้ตอบแบบสำรวจ) ซึ่ง 5 อันดับแรกที่สาว ๆ ส่ายหัวก็คือ
อันดับที่ 1 – ผู้ชายที่คลั่งไคล้วงการไอดอลสุด ๆ
อันดับที่ 2 – ผู้ชายที่เป็นนักกีฬาไตรกีฬา
อันดับที่ 3 – ผู้ชายที่ชอบการแข่งขันหรือการวิ่งมาราธอน
อันดับที่ 4 – ผู้ชายที่ชอบดูอนิเมะ
อันดับที่ 5 – ผู้ชายที่ชอบตีกอล์ฟ
ผลโพลล์นี้ก็สร้างความสงสัยให้กับผู้ที่เข้ามาติดตามเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะข้อที่ 2 ที่ผู้ชายเป็นนักกีฬาไตรกีฬา รวมไปถึงบางคนก็ออกมาเรียกร้องความยุติธรรมให้กับเหล่าผู้ชายที่ชอบไอดอลและอนิเมะ ซึ่งพวกเขาก็ได้คอมเมนต์แสดงความเห็นกันจำนวนมาก เช่น
“เดี๋ยวนะ… นักกีฬาไตรกีฬาเนี่ยนะ? เค้ากลัวกล้ามเนื้อกันเหรอ”
“แล้วถ้าเกิดผมติดตามวงไอดอล เล่นไตรกีฬา ชอบวิ่งมาราธอน และกอล์ฟ แถมชอบดูอนิเมะด้วย ผมก็ไม่ต้องเกิดเลยสิ…”
“ทำไมผู้ชายที่ชอบอนิเมะต้องกลายเป็นผู้ร้ายทุกที”
“เห้ย! ผู้ชายเล่นเกมรอดแหะ!”
“เป็นผลที่แปลกสุด ๆ ไปเลย”
เอาเป็นว่ามองให้ข่าวบันเทิงตลก ๆ ก็แล้วกันครับ ในขณะเดียวกัน สาวไทยล่ะครับขอบ๊ายบายให้กับชายไทยแบบไหน มาคอมเมนต์บอกกันได้นะครับ