ศิลปินชาวญี่ปุ่นวาดสาว ๆ Final Fantasy 7 และ 10 สลับคอสตูมกัน
ถึงแม้จะเปลี่ยนเสื้อผ้าแต่ว่าดูเข้ากันอย่างลงตัว
![ศิลปินชาวญี่ปุ่นวาดสาว ๆ Final Fantasy 7 และ 10 สลับคอสตูมกัน 1 image 1104](https://i0.wp.com/thisisgamethailand.com/wp-content/uploads/2024/02/image-1104.jpeg?fit=1000%2C523&ssl=1)
ถ้าเพื่อน ๆ เป็นแฟนเกม Final Fantasy ก็คงจะรู้กันอยู่แล้วว่าสาว ๆ จากเกมนี้นั้นงานดีกันทั้งนั้น โดยเฉพาะภาคที่โดดเด่นในเรื่องของตัวละครหญิงนั้นก็คงจะหนีไม่พ้นภาค 7 ที่เพิ่งจะ Remake ไปหมาด ๆ กับภาค 10 ที่หลายคนยกให้เป็น The Best ของเกมไฟนอลยุคเก่า ก่อนที่จะเปลี่ยนระบบเกมเพลย์มาเป็นอย่างอื่นที่เราเห็นในปัจจุบันครับ โดยถ้าพูดถึงสาว ๆ ในเกม FF7 เราก็จะนึกถึงเอริธ ทีฟา ยุฟฟี่ ส่วนภาค FF10 ก็จะนึกถึงยูนะ ริคคุ ลูลู่ กันใช่ไหมล่ะครับ ถือว่าเป็นสาวแกนนำของภาคเลยก็ว่าได้
และใน X หรือ Twiiter นั้นก็ได้มีนักวาดท่านหนึ่งที่ใช้ชื่อว่าคุณ warori_anne ซึ่งเป็นแฟนเกม Final Fantasy ตัวยง เห็นได้จากการที่เขาได้อัปรูปเกี่ยวกับงานวาดของเกมนี้มาแล้วมากมาย หรือแม้แต่การซื้อสินค้าต่าง ๆ ของเกมทั้งของกินและของสะสม ซึ่งรูปภาพส่วนใหญ่ที่เขาวาดนั้นมักจะเป็นตัวละครผู้ชายจาก FF อย่างทีดัสหรือคลาวด์มากกว่า แต่ไม่นานมานี้เขาก็ได้วาดตัวละครผู้หญิงจากภาค 7 และ 10 ให้ใส่เสื้อผ้าสลับกัน โดยเขียนแคปชั่นโพสต์เอาไว้ว่า “VII = X”
![ศิลปินชาวญี่ปุ่นวาดสาว ๆ Final Fantasy 7 และ 10 สลับคอสตูมกัน 2 image 1103](https://i0.wp.com/thisisgamethailand.com/wp-content/uploads/2024/02/image-1103.jpeg?resize=708%2C628&ssl=1)
(ดูภาพต้นฉบับ คลิก)
![ศิลปินชาวญี่ปุ่นวาดสาว ๆ Final Fantasy 7 และ 10 สลับคอสตูมกัน 3 image 1102](https://i0.wp.com/thisisgamethailand.com/wp-content/uploads/2024/02/image-1102.jpeg?resize=708%2C944&ssl=1)
![ศิลปินชาวญี่ปุ่นวาดสาว ๆ Final Fantasy 7 และ 10 สลับคอสตูมกัน 4 image 1101](https://i0.wp.com/thisisgamethailand.com/wp-content/uploads/2024/02/image-1101.jpeg?resize=708%2C944&ssl=1)
จากที่เห็นคือคุณ warori_anne ได้ลงรูปเอาไว้ 2 รูป คือรูปของสาว ๆ จาก FF7 ที่มียุฟฟี่ใส่ชุดของริคคุ เอริธใส่ชุดของยูนะ และทีฟาใส่ชุดของลูลู่ ส่วนอีกรูปหนึ่งคือสาว ๆ จาก FF10 โดยมีริคคุใส่ชุดของยุฟฟี่ ยูนะใส่ชุดของเอริธ และลูลู่ใส่ชุดของทีฟา ซึ่งมีความเข้ากันอย่างลงตัว อาจจะด้วยความที่ทั้ง 3 คนมีนิสัยคล้าย ๆ กันอยู่แล้วจึงรู้สึกว่ามันเข้ากันอย่างประหลาดครับ
แล้วเพื่อน ๆ มีความเห็นว่าอย่างไร ลองคอมเมนต์กันดูได้นะครับ